Cancantar Visa ta Amurka

Tun daga Janairu 2009, Visa ta ESTA ta Amurka (Tsarin Lantarki don Izinin Balaguro) ana buƙata ga matafiya da ke ziyartar Amurka don ziyarar kasuwanci, wucewa ko yawon shakatawa a ƙarƙashin kwanaki 90.

ESTA sabuwar buƙatun shiga ce ga ƴan ƙasashen waje waɗanda ke da matsayin keɓe biza waɗanda ke shirin tafiya Amurka ta iska, ƙasa ko ta ruwa. An haɗa izinin lantarki ta hanyar lantarki da kai tsaye zuwa fasfo ɗin ku kuma shine yana aiki na tsawon (2) shekaru biyu. ESTA US Visa ba takaddar zahiri ba ce ko siti a cikin fasfo ɗin ku. A tashar jiragen ruwa na shiga Amurka, ana sa ran za ku ba da fasfo ga jami'in Kwastam da Kare Iyakoki na Amurka. Wannan yakamata ya zama fasfo ɗaya da kuka yi amfani da shi don neman Visa ta Amurka ta ESTA.

Masu buƙatar ƙasashe/yankuna masu cancanta dole ne nemi aikace -aikacen Visa na ESTA na Amurka mafi ƙarancin kwanaki 3 kafin ranar isowa.

Jama'ar Kanada ba sa buƙatar Visa ta ESTA ta Amurka (ko Tsarin Lantarki don Izinin Balaguro).

Jama'a na ƙasashe masu zuwa sun cancanci neman takardar Visa ta ESTA USA:

Da fatan za a nemi ESTA US Visa 72 sa'o'i kafin jirgin ku.