Amurka ita ce kasa mafi mahimmanci da kwanciyar hankali a duk duniya. Amurka tana da GDP mafi girma a duniya kuma ta biyu mafi girma ta PPP. Tare da GDP na kowane mutum na $ 2 kamar na 68,000, Amurka tana ba da dama da yawa ga ƙwararrun ƴan kasuwa ko masu saka hannun jari ko ƴan kasuwa waɗanda ke da kasuwanci mai nasara a ƙasarsu kuma suna fatan faɗaɗa kasuwancinsu ko kuma suna son fara kasuwanci. sabon kasuwanci a Amurka. Kuna iya zaɓar tafiya na ɗan gajeren lokaci zuwa Amurka don bincika sabbin damar kasuwanci.
Masu riƙe fasfo daga ƙasashe 39 sun cancanci a ƙarƙashin takardar Visa Waiver Shirin ko ESTA US Visa (Tsarin Lantarki don Izinin Tsarin). Visa ta Amurka ta ESTA tana ba ku damar tafiya ba tare da Visa zuwa Amurka ba kuma matafiya na kasuwanci galibi sun fi so tunda ana iya kammala ta akan layi, yana buƙatar ƙarancin tsari kuma baya buƙatar ziyarar ofishin jakadancin Amurka ko ofishin jakadancin. Ba kome ba ne cewa yayin da za a iya amfani da ESTA US Visa don balaguron kasuwanci, ba za ku iya ɗaukar aiki ko zama na dindindin ba.
Idan ba a yarda da aikace-aikacen Visa na Amurka na ESTA ba Kasuwancin Kwastam da Border Amurka (CBP), to dole ne ku nemi takardar izinin kasuwanci ta B-1 ko B-2 kuma ba za ku iya tafiya ba tare da biza ba ko ma ɗaukaka shawarar.
KARA KARANTAWA:
Matafiya na kasuwanci da suka cancanta zasu iya nema
Aikace -aikacen Visa na ESTA na Amurka
a cikin wani al'amari na minti.
Tsarin Visa na ESTA na Amurka mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi.
Za a ɗauke ku a matsayin baƙo na kasuwanci a ƙarƙashin yanayi masu zuwa:
A matsayin baƙon kasuwanci akan ziyarar ɗan lokaci, zaku iya zama a Amurka har tsawon kwanaki 90.
Yayin da 'yan kasar Canada da kuma Bermuda gabaɗaya baya buƙatar biza don gudanar da kasuwanci na ɗan lokaci, wasu tafiye-tafiyen kasuwanci na iya buƙatar biza.
A ƙasa akwai manyan damar kasuwanci guda 6 a Amurka don baƙi:
KARA KARANTAWA:
Karanta cikakken bayani Karanta cikakken ESTA US Visa Bukatun.
Yana da kyau a ɗauki takaddun da suka dace tare da ku lokacin da kuke tafiya zuwa Amurka. Wani jami'in Kwastam da Kariyar Iyakoki (CBP) zai iya yi muku tambayoyi game da ayyukan da kuka tsara a tashar shiga. Shaida mai goyan baya na iya haɗawa da wasiƙa daga ma'aikacin ku ko abokan kasuwancin ku akan wasiƙar kamfaninsu. Hakanan ya kamata ku iya bayyana tsarin tafiyarku dalla-dalla.
Dangane da ƙasar fasfo ɗin ku, ko dai kuna buƙatar takardar izinin baƙi na Amurka (B-1, B-2) ko ESTA US Visa (Tsarin Lantarki don Izinin Balaguro) don shiga Amurka akan tafiyar kasuwanci ta ɗan gajeren lokaci. Citizensan ƙasa na waɗannan ƙasashe sun cancanci neman takardar izinin ESTA US Visa:
KARA KARANTAWA:
Karanta cikakken jagorarmu game da abin da za ku jira bayan kun nemi Visa ta Amurka ta ESTA.
Duba ku cancanta ga US ESTA kuma nemi US ESTA sa'o'i 72 kafin tashin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, 'Yan ƙasar Japan da kuma 'Yan ƙasar Italiya Za a iya yin amfani da kan layi don ESTA US Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi mu helpdesk don tallafi da jagora.