Jagora zuwa Mafi kyawun wuraren shakatawa na Jigo a Amurka
Idan kuna shirin ziyartar Amurka, ɗaya daga cikin dalilan da za ku iya yin hakan shine don shaida nishaɗi mara iyaka a cikin mafi kyawun wuraren shakatawa na duniya.
Dangane da tatsuniyar tatsuniya da lokacin sihiri daga wasu fitattun fina-finan Hollywood da suka yi fice, wuraren shakatawa a Amurka na ɗaya daga cikin fitattun abubuwan ƙasar nan, wani abu mai yiwuwa ba a samu a ko'ina ba a duniya.
Ɗauki dangin ku don yin balaguro don tunawa don bincika lokutan sihiri a wasu wuraren shakatawa mafi kyawun jigo na duniya a cikin Amurka.
Visa ta ESTA ta Amurka izini ne na tafiye-tafiye na lantarki ko izinin balaguro don ziyartar Amurka na ɗan lokaci har zuwa kwanaki 90 da ziyartar waɗannan gidajen tarihi masu ban mamaki a Amurka. Baƙi na duniya dole ne su sami US ESTA don samun damar ziyartar Amurka abubuwan jan hankali da yawa. Citizensan ƙasar waje na iya neman takardar neman izini Aikace-aikacen Visa ta Amurka a cikin wani al'amari na minti. Tsarin Visa na ESTA na Amurka mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi.
Lambun Masarautar Masarautar

Ana zaune a Walt Disney World Resort, wannan wurin shakatawa na shakatawa yana bazu a cikin ƙasashe shida daban-daban. An sadaukar da shi ga tatsuniyoyi da haruffan Disney, manyan abubuwan jan hankali na wurin shakatawa sun dogara ne a Disneyland Park, Anaheim, California, Cibiyar wurin shakatawa ce mai ban sha'awa. Gidan Cinderella tare da abubuwan jan hankali na halayen Disney da yawa dake cikin wurin. Abin sha'awa mai ban sha'awa na wannan wuri ya sa shi wurin shakatawa da aka fi ziyarta a Amurka.
Disney's Animal Kingdom
Wurin shakatawa na jigon dabbobi a Walt Disney World Resort, Florida, sanannen wurin shakatawa ya hada da Pandora- daga Duniyar Avatar. Babban jigon wurin shakatawa ya dogara ne akan nuna yanayin yanayi da kuma kiyaye dabbobi, kuma ana ɗaukarsa a matsayin wurin shakatawa mafi girma a duniya. Gida ga dabbobi sama da 2,000 da ke zaune a duk faɗin Duniyar Disney, wannan wurin shakatawa na musamman ne saboda abubuwan jan hankali na yanayinsa, tafiye-tafiye masu ban sha'awa, gamuwar dabbobi da safaris, duk tare wuri ɗaya!
Ɗaukar Horon Hudu na Hollywood

Gidan wasan kwaikwayo na fim da wurin shakatawa na jigo a cikin gundumar Los Angeles, California, wurin shakatawa yana dogara ne akan taken Hollywood cinema. Wanda aka sani da Babban birnin nishadi na Los Angeles, An yi wurin shakatawar jigon a da don ba da cikakken yawon shakatawa na Universal Studios.
Ɗaya daga cikin tsofaffin ɗakunan fina-finai na Hollywood da har yanzu ake amfani da su, yawancin wuraren shakatawa suna cikin tsibirin gundumar mai suna Universal City. Babban wurin shakatawa mafi girma kuma mafi ziyarci jigo, da Wizarding Duniya na Harry Potter yana da abubuwan hawa mai jigo, kwatankwacin gidan sarauta na Hogwarts da kayan tallafi da yawa daga ikon mallakar fim ɗin blockbuster.
KARA KARANTAWA:
Birnin Los Angeles aka City of Angles shi ne birni mafi girma a California kuma birni na biyu mafi girma a Amurka, cibiyar masana'antar fina-finai da nishaɗi ta ƙasar, gidan HollyWood kuma ɗaya daga cikin biranen da aka fi so ga waɗanda ke tafiya zuwa Amurka na farko. lokaci. Nemo ƙarin a
Dole ne ku ga wurare a Los Angeles
Universal Studios Florida
Wani wurin shakatawa mai kyan gani wanda NBCUniversal ke gudanarwa, wannan wurin shakatawa a Florida ya dogara ne akan fina-finai, talabijin da kuma fannoni daga masana'antar nishaɗi ta Hollywood.
Yana nuna tafiye-tafiye masu yawa daga wasu fitattun fina-finan Hollywood na kowane lokaci, baya ga yawancin nunin raye-raye, wuraren kasuwanci da sauran abubuwan jan hankali, Universal Studio Florida tabbas ya cancanci ziyarar don shaida mafi kyawun wuraren shakatawa na Amurka.
Universal's Islands of Adventure
Gidan shakatawa na jigo da ke kan titin Orlando, Florida, a nan za ku sami kwafi masu ban sha'awa na wasu manyan gine-gine, tafiye-tafiye masu ban sha'awa, namun daji da haruffa daga fantasy masu zuwa rayuwa. Haruffan da kuka fi so daga Hollywood za su rayu tare da abubuwan jan hankali da yankuna da yawa a cikin wurin shakatawa dangane da jigon fina-finai.
Hawaye masu ban sha'awa kamar Duniyar Wizarding na Harry Potter makarantar bokaye da sihiri, tafiya ta hanyar Hogwarts bayyana da Jurassic duniya bisa matsanancin tafiye-tafiye masu ban sha'awa wasu abubuwan jan hankali ne waɗanda ke jan hankalin dubban baƙi zuwa wannan wurin shakatawa na Amurka.
Dollywood, Tennessee

Ɗaya daga cikin manyan wuraren shakatawa na iyali a Amurka kuma yana can a gindin tsaunin Great Smoky. Wani fasali na musamman na wannan babban abin jan hankali a cikin Tennessee shine wurin shakatawa mai nuna fasahar gargajiya da al'adu daga yankin tsaunukan Smoky.
Wurin ya zama rukunin kide-kide da kide-kide da yawa a kowace shekara, a tsakanin wasu mafi kyawun wuraren shakatawa da abubuwan jan hankali. Wannan wurin na karkara yana da ma'ana a matakin daban-daban musamman lokacin Kirsimeti da lokacin hutu.
KARA KARANTAWA:
Gida zuwa wuraren shakatawa na ƙasa sama da ɗari huɗu bazuwa a cikin jahohinsa hamsin, babu wani jerin sunayen wuraren shakatawa masu ban mamaki a Amurka da za su taɓa cika. Koyi game da su a ciki
Jagorar Tafiya zuwa Shahararrun Gidajen Ƙasa a Amurka
Luna Park, Brooklyn

Mai suna bayan 1903 Luna Park na Brooklyn, wurin shakatawa yana kan tsibirin Coney na birnin New York. Har ila yau, wurin yana faruwa a gina shi a wurin shakatawa na Astroland na 1962. Ɗaya daga cikin wuraren nishaɗi na birnin New York, wannan wurin shakatawa yana da ban sha'awa masu ban sha'awa, tafiye-tafiye na bukukuwa da abubuwan jan hankali na iyali. A sauƙaƙe wannan na iya zama ɗaya daga cikin wurare a Brooklyn tare da jin daɗi ga yara da manya duka.
Disney California Adventure Park
Ana zaune a wurin shakatawa na Disneyland a Anaheim, California, wannan wuri ne da za ku ga abubuwan da kuka fi so na Disney, Pixar da Marvel Studio da haruffa suna rayuwa. Tare da sabbin abubuwan jan hankali, zaɓuɓɓukan cin abinci da yawa da raye-rayen kide-kide, wurin shakatawa yana ɗaya daga cikin wuraren shakatawa da aka fi ziyarta a California.
An raba shi zuwa ƙasashe 8 masu jigo, da wurin shakatawa ya haɗa da Pixar Pier mai ban mamaki wanda ke nuna duk manyan fina-finan da gidajen kallo na Pixar Animation suka shirya.
Cedar Point
An kafa shi a Ohio, a cikin Tekun Erie, wannan wurin shakatawa na ɗaya daga cikin tsoffin wuraren shakatawa na jigo a Amurka. Mallaka da kuma sarrafa shi ta sarkar shakatawar shakatawa na Cedar Fair, wurin shakatawa ya kai ga cim ma manyan ma'auni don shaharar bakin teku, gami da lashe wasu mukamai na shekaru da yawa, daya daga cikinsu shi ne. Mafi kyawun Gidan shakatawa a duniya!
Knott Berry's Farm

Wani sanannen wurin shakatawa na jigo da ke California, a yau Knott Berry's Farm sanannen wurin shakatawa ne na jigo na duniya a Buena Park, tare da asalin wurin da aka haɓaka daga gonar Berry zuwa babban wurin shakatawa na jigo na dangi wanda muke gani a yau. Tare da wani tsohon kera fara'a na kansa, wurin shakatawa a zahiri ya koma shekaru ɗari!
Fashewa tare da abubuwan jan hankali da nishaɗi na kowane zamani, anan zaku sami mafi kyawun vibes na California, wanda kuma shine wurin shakatawa na farko na birni. Wurin ya fara ne a cikin 1920s a matsayin shingen berry a gefen hanya, kuma daga baya an haɓaka shi zuwa wurin shakatawa na zamani. A yau, wannan wurin yana alfahari da baƙi kuma babu shakka ɗaya daga cikin California dole ne ya ziyarci abubuwan jan hankali.
KARA KARANTAWA:
Idan kuna sha'awar ƙarin sani game da abubuwan da suka gabata na Amurka, to lallai ya kamata ku ziyarci gidajen tarihi a garuruwa daban-daban kuma ku sami ƙarin sani game da kasancewarsu na baya. Kara karantawa a Jagora zuwa Mafi kyawun kayan tarihi a Amurka
Duba ku cancanta ga US Visa Online kuma nemi Visa Online na Amurka awanni 72 kafin jirgin ku. 'Yan Birtaniya, Mutanen Spain, Citizensan ƙasar Faransa, 'Yan ƙasar Japan da kuma 'Yan ƙasar Italiya Za a iya yin amfani da kan layi don ESTA US Visa. Idan kuna buƙatar kowane taimako ko buƙatar kowane bayani ya kamata ku tuntuɓi mu helpdesk don tallafi da jagora.